Shin YouTube Shorts Suna Samun Kudi? Duba Nan!

Gajerun bidiyoyi suna ɗaukar duniyar kan layi da guguwa, kuma menene? Masu ƙirƙira suna tara kuɗi akan waɗannan duwatsu masu girman cizo. Shirin Abokin Hulɗa na TikTok, fasalin Biyan Kuɗi na Instagram - akwai hanyoyin samun kuɗi a ko'ina. Ba a bar YouTube Shorts a baya ba. Suna da Shirin Abokin Hulɗa na YouTube a cikin wasan.

Don haka, za ku iya samun kuɗi daga YouTube Shorts? Mun sami raguwar rabe-raben kudaden shiga, kuma muna nan don zubar da wake kan yadda za ku fara yin sadar da Slearnhorts na ku. Shirya don nutsewa cikin duniyar samun kuɗi? Kar a manta da kyawawan Jagoran Kuɗin Kuɗi na Shorts na YouTube. Yana cike da tukwici don taimaka muku tara kuɗi ta hanyar Shorts!

Ta yaya Neman Harajin Shorts na YouTube ke Aiki?

Shin kun taɓa mamakin yadda zaku iya samun kuɗi da Shorts na YouTube? Duk game da wasan raba kudaden shiga ne, kuma ga yadda yake birgima:

  • Ad tallace-tallace: YouTube yana jujjuyawa a cikin moolah ta hanyar siyar da wuraren talla ga kamfanoni. Kun san waɗannan tallace-tallace masu sauri da kuke gani tsakanin Shorts? Eh, a nan ne kuɗin ke farawa.
  • Ruwa ribar: Duk kuɗin da waɗanda ke tsakanin tallan Shorts ke samu ana jefa su cikin tukunya. YouTube kamar mai dafa abinci ne, yana motsa shi gaba ɗaya.
  • Tasha ta farko kudi: Suna rarraba shi. Sashe yana zuwa ga masu buga kiɗan (dole ne ku biya waɗancan waƙoƙin!) Da wani ɓangare na masu ƙirƙirar Shorts. Idan Short ba shi da kiɗa, duk yana shiga bankin alade na mahalicci.
  • Raba waƙa: Yanzu, idan Short's groovin 'zuwa wasu waƙoƙi, rabin abin da ake samu yana zuwa walat ɗin kiɗan, sauran rabin kuma yana tare da ku. Idan kuna da waƙoƙi biyu, kashi biyu cikin uku ku je waƙar, sauran kuma naku ne.
  • Yanke mahalicci: Duk game da lambobi ne. YouTube ya raba tsabar kuɗi na mahalicci dangane da adadin idon da kuka kawo wa Shorts ɗin ku. Idan kun sami kashi 4% na duk ra'ayoyin Shorts, tsammani menene? 4% na wannan tafkin na ku ne.
  • Nuna min kudin: A ƙarshe, ranar biya! Masu ƙirƙira suna samun yanki na kek, mai kyau 45%. YouTube yana kiyaye sauran kashi 55%.

Amma hey, ba komai ya zama zinari ba. Ka tuna, idan Shorts ɗinku ya karya ƙa'idodi, kamar yin amfani da kayan haƙƙin mallaka ba tare da izini ba ko yin duk rashin kunya da rashin dacewa, kun fita daga ƙungiyar samun kuɗi. Don haka, kiyaye shi halal, kuma bari waɗannan tsabar kudi na Shorts su shiga!

Wanene Ya cancanta?

Don haka, duk kun shirya don koyon yadda ake samun kuɗi daga YouTube Shorts? Da kyau, da farko abubuwa da farko, kuna buƙatar kasancewa cikin Shirin Abokin Hulɗa na YouTube. Yana kama da kulob na VIP na damar samun kuɗi na YouTube. Ga ƙarancin yadda ake shiga:

  • 1,000 masu biyan kuɗi: Dole ne ku sami aƙalla masu biyan kuɗi 1,000 a tashar ku. Wannan shine wurin bincikenku na farko.
  • Lokacin kallo: Sannan, akwai lokacin kallo. Kuna buƙatar agogo cikin sa'o'i 4,000 na lokacin kallon jama'a a cikin watanni 12 na ƙarshe. Amma, idan kun kasance game da Shorts, zaku iya ɗaukar gajeriyar hanya. Idan kun ciro ingantattun ra'ayoyin Shorts na jama'a miliyan 10 a cikin kwanaki 90 da suka gabata, kuna da kyau ku tafi.

Don haka, eh, tashar ku tana buƙatar ɗan turawa kafin ku fara samun kuɗi akan waɗannan Shorts.

Amma jira, akwai ƙari. Don samun riba daga Shorts YouTube, kuna buƙatar bin buƙatun samun kuɗi na Shorts na YouTube:

  • Yi wasa da dokoki: Dole ne ku zama wasa mai kyau kuma ku bi manufofin samun kuɗi na YouTube. Babu zamba!
  • Wuri yana da mahimmanci: Rayuwa a yankin da akwai Shirin Abokin Hulɗa na YouTube ya zama dole. Yi haƙuri idan kun kasance a cikin yankin da ba a iyakance ku ba.
  • Babu yajin aiki, don Allah: Idan tashar ku tana da jagororin al'umma, ba za ku wuce igiya ba. Ku kiyaye shi, jama'a!
  • Kulle shi: Aminta da asusun Google tare da tabbatarwa mataki biyu. Yana kama da bouncer dijital don kuɗin ku.
  • Asusun AdSense: A ƙarshe, tabbatar cewa kuna da asusun AdSense mai aiki. Ta yadda za a biya ku.

Don haka, idan kun cika waɗannan sharuɗɗan, kuna shirye don shiga YouTube Shorts Money Club!

Yadda ake Ficewa don Samun Kuɗi na Shorts na YouTube

Don haka, kun sanya shi cikin Shirin Abokin Hulɗa na YouTube ( taya murna!). Yanzu, lokaci ya yi da za ku ƙaddamar da abubuwa sama da kyau kuma ku fara samun kuɗi mai daɗi daga Shorts ɗinku. Ga abin da kuke buƙatar yi:

Mataki 1: Shiga

Jeka zuwa YouTube Studio kuma shiga.

Mataki na 2: Je zuwa samun kuɗi

A menu na hagu, za ku ga wani zaɓi "Sami". Danna kan hakan.

Mataki na 3: Lokacin Module

Ga muhimmin bangare ya zo. Za ku ga kayayyaki daban-daban, duk suna ba ku hanyoyi daban-daban don samun kuɗi. Kuna so ku nutse cikin Shorts, dama? Don haka, tabbatar da duba akwatin don “Sharuɗɗan Tushen” da “Gajerun Monetization Module.” A nan ne sihirin kuɗin YouTube Shorts ke faruwa.

Mataki na 4: Sami wannan kuɗin

Da zarar kun yi tikitin waɗannan akwatunan kuma ku karɓi sharuɗɗan, kuna cikin wasan. Za ku fara girbi ladan raba kudaden shiga.

Amma hey, ga tukwici: Ko da abubuwa ba su yi tashin gwauron zabo ba, kar a rasa bege. Akwai hanyoyi da yawa don samun kuɗi akan abun cikin ku akan YouTube. Don haka ci gaba da ƙirƙira, ci gaba da haɓakawa, kuma ranar biyan ku na iya kasancewa kusa!

Neman Samun Gajerun Kuɗi na YouTube

Kuna samun kuɗi tare da YouTube Shorts, kuma lokaci yayi da za ku iya aljihun kari. Ga yadda:

Mataki 1: Haɗa asusun Google AdSense ɗin ku kuma karɓi sharuɗɗan YouTube.

Mataki na 2: Tsakanin 8th da 10th na wata, YouTube zai aika imel ga gayyatar bonus.

Mataki na 3: Nemi kari zuwa ranar 25 ga wata. Kada ku jira; ciniki-shi-ko-rasa-shi ne!

Mataki na 4: Yi tsammanin kari a cikin asusun Google AdSense a ranakun 21 ko 26 ga wata mai zuwa.

Yanzu, ci gaba da ƙirƙira, samun kuɗi, da jin daɗin ladan Shorts ɗinku.

Kammalawa

Don sanya shi a sauƙaƙe, Shorts kamar ƙarin ƙarin caji ne don masu ƙirƙira akan YouTube. Shi ne kawai farkon, ko da yake. Asusun Ƙirƙirar YouTube shine mataki na farko a cikin manufarsu don gano yadda masu ƙirƙira za su iya samun kuɗi da Shorts. Don haka, idan kuna sha'awar yin bidiyon YouTube, ko don alamarku ne ko don nishaɗi kawai, Shorts wani abu ne da ya kamata ku bincika. Hanya ce mai kyau don haɓaka wasanku na YouTube kuma ku koyi yadda ake samun kuɗin YouTube Shorts.